ಜಾಲಹಳ್ಳಿ ಕ್ರಾಸ್!

ತುಂಬಾ ಸಮಯದ ನಂತರ ಮನೆಗೆ ತೆರಳಿ , ಮನಸಾರೆ ಆನಂದಿಸಿ ಒಂದೆರಡು ದಿನಗಳನ್ನು ಕಳೆದು , ಮತ್ತೆ ಕೆಲಸದ ಕಾರಣದಿಂದ ನೆಲೆಸಿರುವ ಬೆಂಗಳೂರಿನೆಡೆಗೆ ತೆರಳುವ ಬಸ್ ಹತ್ತಬೇಕು. ಇದೊಂದು ಅನಿವಾರ್ಯ ಕಾರ್ಯ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಹಲವು ತಿಂಗಳುಗಳೇ ಬೇಕಾಗಿತ್ತು ನನಗೆ. ಆ ಬಸ್ ಹತ್ತುವಾಗ , ಈ ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಬಿಟ್ಟು ಹೋದ ಎಲ್ಲಾ ತೊಂದರೆಗಳು ಅಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ನಾನು ಮಲಗಲಿರುವ ಬೆಡ್ ನ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತುಕೊಂಡು , ನನ್ನನ್ನೇ ಕಾಯುತ್ತಿರುವ ಹಾಗೆ ಭಾಸವಾದದ್ದೂ ಇದೆ. ಅಂದಿನ ರಾತ್ರಿಯ ನಿದ್ರೆಯೂ ಬಹಳ ವಿಶೇಷವಾದದ್ದು. ಒಳ್ಳೆಯ ನಿದ್ರೆ ಹತ್ತುತ್ತಿದೆಯಲ್ಲಾ ಎಂದು ಖಷಿಪಡುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ , ಐದು ನಿಮಿಷ ಸಮಯವಿದೆ .. ಬೇರೆಲ್ಲೂ ನಿಲ್ಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಸೂಚನೆ. ಎಂಥಾ ನಿದ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೂ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿ ಬಿಡುವ ಘೋಷಣೆ ಅದು. ಅಲ್ಲೊಮ್ಮೆ ಎದ್ದ ನಂತರ ಇನ್ನೂ ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಹತ್ತಿದರೂ ಮೈಮರೆತು ಮಲಗುವಂತಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ , ನಾವು ಇಳಿಯ ಬೇಕಿರುವ ಸ್ಟಾಪ್ ಇನ್ನೇನು ಕೆಲವು ತಾಸಿನಲ್ಲಿ ಬರಲಿದೆ. ಕೊನೆಯ ಸ್ಟಾಪ್ ನಲ್ಲಿ ಇಳಿದು ಅಪರಿಚತರ ನಡುವೆ ಬೆಳ್ಳಂಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸಿ ನಮ್ಮ ಏರಿಯಾಗೆ ಹಿಂದಿರುಗಿ ಬರುವ ಸಾಹಸ ಮಾಡುವಷ್ಟು ಸಮಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಇದುವೇ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ವಿಶೇಷ. ಅದೆಷ್ಟೇ ಸುತ್ತಾಡಿದರೂ , ನೀವು ಕಾಲಿಡದ , ನೋಡಿರದ ಬೇಕಾದಷ್ಟು ಸ್ಥಳಗಳು ಉಳಿದಿರುತ್ತವೆ. ಅಲ್ಲಿಗೆ ತೆರಳಿದಾಗ , ಅದು ನೀವು ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನೆಲೆಸಿರುವ ಬೆಂಗಳೂರೇ ಆದರೂ , ನಿಮಗೆ ಅದು ಅಪರಿಚಿತ ಎಂದು ಅರಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲೇಬೇಕು.

ಸ್ಟಾಪ್ ಹತ್ತಿರವಾದಂತೆ ಹೆಚ್ಚುವ ನಿದ್ರೆ ಒಂದೆಡೆಯಾದರೆ , ಬಿಟ್ಟು ಬಂದಿರುವ ಊರಿನ ಹಾಗು ಮನೆಯ ನೆನಪು ಬೆರೆತು ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಾಡಲಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ. ಹಾಗೋ ಹೀಗೋ ಸುಧಾರಿಸಿಕೊಂಡು ಮಲಗಿರಬೇಕಾದರೆ , ಯಾರೋ ತಣ್ಣೀರನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಮುಖಕ್ಕೆ ಎರಚಿದ ಅನುಭವವಾಗುತ್ತದೆ. ಅದುವೇ , ಬಸ್ ಕಂಡಕ್ಟರ್ ಆರಿದ್ದ ಲೈಟ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತಿಸಿ , ತನ್ನ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನಮ್ಮಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸುವ ಬಾಗಿಲನ್ನು ತೆಗೆದು , ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಕಿರುಚುವ ಸಮಯ. ನನ್ನ ಒದ್ದಾಟವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ ಕಾಡುವ , ಆತ ಕಿರುಚುವ ಪದವೇ ” ಜಾಲಹಳ್ಳಿ ಕ್ರಾಸ್!!!!” . ಆ ಧ್ವನಿಯಲ್ಲಿ ಅದೆಂತಹ ಉತ್ಸಾಹವಿರುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ , ಅನೇಕ ಹೋರಾಟಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿ , ಅದೆಷ್ಟೋ ದಿನಗಳ ನಂತರ ಒಂದು ಸ್ವರ್ಗಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದಂತಹ ಉತ್ಸಾಹ. ನನ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಆನಂದವನ್ನು ದೂರವಾಗಿಸಿ , ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಜೊತೆಗಿದ್ದ ನನ್ನ ಊರಿನ ನೆನಪುಗಳಿಗೆ , ನೀನ್ನಿನ್ನು ಹೊರಡಬಹುದು ಎಂದು ಹೊರದಬ್ಬುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಆ ಪದ ಕೇಳುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಮರೆತು , ವಾಸ್ತವವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸು ಎಂದು ಕಟುವಾಗಿ ಯಾರೋ ಹೇಳಿದಂತಹ ಅನುಭವ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ , ನಾನು ಎಂದೂ ಕಣ್ತೆರೆದು ನೋಡದ , ಆದರೂ ಜೀವಮಾನದಲ್ಲಿ ಮರೆಯದ , ಒಂದು ವಿಶೇಷ ಸ್ಥಳವಾಗಿ ಜಾಲಹಳ್ಳಿ ಕ್ರಾಸ್ ಉಳಿಯಲಿದೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಅನುಮಾನವಿಲ್ಲ.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

<span>%d</span> bloggers like this: