ಕುಮಾರಪರ್ವತ -ಭಾಗ-೧

“ಬಸ್ ಎಷ್ಟೊತ್ತಿಗೆ ?” ಎಂದು ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್ ಗೆ ಕೇಳುವಷ್ಟು ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿ ಕಿರುಚುತ್ತಾ , ಅದಾಗಲೇ ಹತ್ತು ಬಾರಿ ಅಲೋಚಿಸಿ ಆಯ್ದುಕೊಂಡ ಬಟ್ಟೆ , ತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಾ ಬ್ಯಾಗಿನ ಒಳಗೆ ತುರುಕಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ. ನನ್ನ ಬಳಿ ಇದ್ದ ಶೂ ಹಾಗು ಬ್ಯಾಗ್ , ಟ್ರೆಕ್ ಎಂಬ ಸಾಹಸವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಠಿಣಗೊಳಿಸಲಿವೆ ಎಂಬುದು ಆಗಲೇ ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು . ಅವೆರಡೂ ಈ ಪಯಣಕ್ಕೆ ಸಾಟಿಯಾಗದ ಸಂಗಾತಿಗಳು. ಆದರೆ ಬೇರೆ ಆಯ್ಕೆಯೂ ಇರಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ಜೀವಮಾನದಲ್ಲಿ ಕೈಗೊಂಡ ಈ ಮೊದಲ ಟ್ರೆಕ್ ನ ಹಿಂದಿನ ರೂವಾರಿಯೇ ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್. ಆತ ಅದು ಯಾವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಿದ್ದನೋ ನೆನಪಿಲ್ಲ. ಸುಮಾರು ಎರಡು ತಿಂಗಳು ಹಿಂದಿನ ಸಮಯ. ಆತ ಕುಮಾರಪರ್ವತ ಟ್ರೆಕ್ ಇದೆ ಎಂದೂ , ತಾನು ಹಿಂದೊಮ್ಮೆ ಹೋಗಿದ್ದೇನೆಂದೂ ಹೇಳಿದ್ದಷ್ಟೇ ನೆನಪಿದೆ. ನಾನೂ ಬರುತ್ತೇನೆಂದು ಉತ್ಸಾಹದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿಬಿಟ್ಟೆ . ಇನ್ನಿಬ್ಬರು ಗೆಳೆಯರೂ ಸೇರಿಕೊಂಡರು. ಆದರೆ ಕೆಟ್ಟ ಹವಾಮಾನದಿಂದಾಗಿ ಅದು ಮುಂದೂಡಲ್ಪಟ್ಟು , ಕೊನೆಗೂ ಈ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮುಹೂರ್ತ ನಿಗದಿಯಾಗಿತ್ತು. ” ಈ ಬಾರಿ ನಾವು ಹೋಗದಿದ್ದರೆ , ಮುಂದೆಂದೂ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ ” ಎಂದು ಆತ ಹೇಳಿದಾಗ ನನಗೂ ಹೌದೆನಿಸಿ , ಹೋಗೋಣವೆಂದಿದ್ದೆ. ಕಾರಣಾಂತರಗಳಿಂದ ಇನ್ನಿಬ್ಬರು ಗೆಳೆಯರಿಗೆ ಬರಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿತು .

ಎಲ್ಲವೂ ನಿಗದಿಯಾದ ಮೇಲೆ ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್ ಈ ಟ್ರೆಕ್ ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಭಾಯಾನಕ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಬಯಲು ಮಾಡತೊಡಗಿದ. ಅಲ್ಲಿ ಎದುರಾಗುವ ಎತ್ತರವಾದ ಬೆಟ್ಟಗಳು , ಆಗಾಗ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡು ಕಷ್ಟ ಸುಖ ವಿಚಾರಿಸುವ ಲೀಚ್ ಹಾಗು ಹಾವುಗಳು , ನಿರ್ಜೀವವಾಗಿಬಿಡುವ ದೇಹದ ಯಾತನೆ , ಅಲ್ಲಿನ ಭಟ್ರುಮನೆಯ “ರುಚಿಯಾದ” ಊಟ .. ಹೀಗೆ ಆತ ತಿಳಿಸಿದ ಪ್ರತಿ ವಿಚಾರವನ್ನೂ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ ಪ್ರಯಾಣ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿತ್ತು. ಬಸ್ ಹತ್ತಬೇಕಿದ್ದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಬೇಗನೇ ತಲುಪಿ , ಹಾಯಾಗಿ ಊಟ ಮಾಡಿ ..ಮುಂದಿನೆರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದ್ದ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಿಸುತ್ತಾ ಕುಳಿತೆವು . ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ಊಹಿಸಿಕೊಂಡ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು , ಕೇಳಿಸಿಕೊಂಡು ಕುಮಾರಪರ್ವತ ಅದೆಷ್ಟು ನಕ್ಕಿರಬಹುದೋ ಏನೋ. ಏಕೆಂದರೆ ಮುಂದೆ ನಡೆದದ್ದೇ ಬೇರೆ. ಟ್ರೆಕ್ ಆಯೋಜಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದರ ಸಹಾಯದೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಈ ಟ್ರೆಕ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲಿದ್ದೆವು . ಬಸ್ ಬದಲಿಗೆ ಬಂದ ಟಿ.ಟಿಯನ್ನು ಹತ್ತಿ , ಅದರಲ್ಲಿದ್ದ ಹೊಸ ಮುಖಗಳ ಪರಿಚಯವಾದ ಜೊತೆಗೆ ನಮ್ಮ ಈ ಇಡೀ ಪಯಣದುದ್ದಕ್ಕೂ ಜೊತೆಯಾಗಿ ನಿಂತು ಸಹಕರಿಸಿದ ಇಬ್ಬರು ಟ್ರೆಕ್ ಪರಿಣಿತರ ಪರಿಚಯವೂ ಆಯಿತು . ಮುಂಜಾನೆ ತುಂಬಾ ಬೇಗನೇ ಕುಕ್ಕೆ ತಲುಪಿ , ಹೋಟೆಲ್ ಒಂದರಲ್ಲಿ ಟ್ರೆಕ್ ಗೆ ತಯಾರಾಗುತ್ತಿರಬೇಕಾದರೆ , ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್ ಮಾಡಿದ ಅದ್ಭುತ ಕೆಲಸವೊಂದು ಬಯಲಾಯಿತು . ಅದು ಹೇಗಾಯಿತೆಂದು ಇನ್ನೂ ಅರ್ಥವಾಗಿಲ್ಲ. ಟ್ರೆಕ್ ಗೆ ಬಂದು , ಶೂ ಅನ್ನು ರೂಮ್ ನಲ್ಲಿಯೇ ಬಿಟ್ಟುಬಂದಿದ್ದ ಆತ ! ಪುಣ್ಯಕ್ಕೆ ನಮ್ಮ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿದ್ದವರೊಬ್ಬರ ಬಳಿ ಇನ್ನೊಂದು ಜೊತೆ ಶೂ ಇತ್ತು. ಸಾಕ್ಸ್ ಇಲ್ಲದೆ , ಅಪರಿಚಿತ ಶೂನಲ್ಲಿ ಇಡೀ ಕುಮಾರಪರ್ವತವನ್ನು ಹತ್ತಿಳಿಯಬೇಕಿತ್ತು ಆತ ! ಆ ವಿಚಾರವಿನ್ನೂ ಮನಸಿನಲ್ಲಿ ಓಡಾಡುತ್ತಿರಬೇಕಾದರೆ , ಇನ್ನೊಂದು ಅದ್ಭುತ ದೃಶ್ಯ ಕಾಣುವ ಸೌಭಾಗ್ಯ ದೊರಕಿತು. ನಾವು ರಾತ್ರಿ ಇಡೀ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿ ಬಂದಿದ್ದ ಟಿ.ಟಿಯ ಎದುರಿನ ಟಯರ್ ಪಂಚರ್ ಆಗಿತ್ತು !! ಅದನ್ನು ಕಂಡು ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದ ನಾನು ತಲೆಎತ್ತಿ ನೋಡಿದಾಗ , ಅದರ ಡ್ರೈವರ್ ಸೀಟ್ ಒರಗಿಸಿ ಹಾಯಾಗಿ ಮಲಗಿದ್ದ . ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪಂಚರ್ ಆಯಿತೋ , ಆತನಿಗೆ ಅದು ತಿಳಿದಿದೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂದು ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಿರುವಾಗಲೇ ಹೊರಡಬೇಕು ಎಂಬ ಸೂಚನೆ ಬಂತು . ಒಂದೆಡೆ ಮಲಗಿದ್ದ ನಮ್ಮ ಡ್ರೈವರ್ ನನ್ನು ಎಬ್ಬಿಸಿ ಯಾರೋ ಇಬ್ಬರು ವಿಚಾರಿಸುತ್ತಿರಬೇಕಾದರೆ , ನಾವು ನಮ್ಮದೇ ಗುಂಪಿನ ಇನ್ನೊಂದು ಬಸ್ ಹತ್ತಿ ತಿಂಡಿ ತಿನ್ನಲು ಹೊರಟೆವು.

ತಿಂಡಿ ತಿಂದು , ರಾತ್ರಿಗೆ ಬೇಕಾದ ಟೆಂಟ್ ಹಾಗು ಸ್ಲೀಪಿಂಗ್ ಬ್ಯಾಗ್ಅನ್ನು ಪಡೆದು , ಟ್ರೆಕ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಸಮಯ ಬೆಳಗ್ಗೆ 8 : 30. ಮೊದಲ ಹದಿನೈದು ನಿಮಿಷ ಎಲ್ಲರೂ ಬಹಳ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಹತ್ತಿದರು ಎಂದೇ ಹೇಳಬೇಕು . ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ನೋಡಿದ್ದು ಅದೇ ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ. ಅಲ್ಲಿದ್ದ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಬಾಯಿ , ಮೂಗು ಎರಡರಿಂದಲೂ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ , ಮೈ ತುಂಬಾ ಬೆವರನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ..ಇನ್ನೂ ಅದೆಷ್ಟು ದೂರವಿದೆಯೋ ಎಂದು ಎಲ್ಲರೂ ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡುತ್ತಿದ್ದ ದೃಶ್ಯ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿತ್ತು. ನಾನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮುಂದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ. ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್ ಅದಾಗಲೇ ಎಲ್ಲೋ ಎದುರು ಹೋಗಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗಿದ್ದ. ಒಂದು ಕ್ಷಣ ಹೇಗಿತ್ತೆಂದರೆ , ಎದುರು ನೋಡಿದಾಗ ಯಾರೂ ಕಾಣುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ , ಹಿಂದೆ ನೋಡಿದಾಗಲೂ ಯಾರೂ ಇರಲಿಲ್ಲ ! ಅಕ್ಕ ಪಕ್ಕದ ಹುಲ್ಲುಗಳ ನಡುವೆ ಎನೋ ಅಗಾಗ ಓಡಾಡುತ್ತಿರುವ ಸದ್ದು . ಎಂತಹ ಮೌನವೆಂದರೆ , ನನ್ನ ಉಸಿರೇ ನನಗೆ ಭಯಾನಕವಾಗಿ ಕೇಳಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ವಿಚಿತ್ರವಾದ ವಿಚಾರಗಳು ಮನಸಿನಲ್ಲಿ ಓಡಾಡಿ ಇನ್ನೇನು ನಡುಕ ಹುಟ್ಟುತ್ತದೆ ಎಂದನಿಸುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ , ಬಂಡೆ ಒಂದರ ಮೇಲೆ ಕುಳಿತು ಮೂವರು ಮಾನವರು ನನ್ನನ್ನು ದಿಟ್ಟಿಸುತ್ತಿದ್ದ ದೃಶ್ಯ ಕಂಡು ಬಂತು . ಅವರೇ ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್ , ಟ್ರೆಕ್ ಲೀಡ್ ಹಾಗು ಇನ್ನೊಬ್ಬ . ಆ ಇನ್ನೊಬ್ಬನೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾ , ಒಂದಷ್ಟು ದೂರ ಸಾಗಿ , ಇನ್ನೇನು ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಹಾಕುತ್ತಿರಬೇಕಾದರೆ , ನನ್ನ ರೂಮ್ ಮೇಟ್ ಎದೆ ಬಡಿತವನ್ನು ಒಂದು ಕ್ಷಣ ನಿಲ್ಲಿಸುವಂತಹ ವಿಚಾರವನ್ನು ತಿಳಿಸಿದ. ಅದುವೇ ” ನಿಜವಾದ ಟ್ರೆಕ್ ಇನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬೇಕಷ್ಟೇ. ”

2 thoughts on “ಕುಮಾರಪರ್ವತ -ಭಾಗ-೧

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

<span>%d</span> bloggers like this: