ಟೀ ಕುಡಿತಿರಾ ಸರ್ ?

ಅಂಗಡಿ ತೆರೆಯುವ ಮುನ್ನವೇ ತಲುಪಬೇಕು ಎಂದು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಹಾಕಿದ್ದರೂ , ತುಸು ತಡವಾಗಿ ತಲುಪಿದ್ದೆ. ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಯಾವುದೋ ವಿಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ತಲೆಕೆಡಿಸಿಕೊಂಡು ಹಿಂದಿನ ರಾತ್ರಿ ನಿದ್ರೆಗೆ ಜಾರದೆ , ಹೇರ್ ಕಟ್ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಶುಭ ಘಳಿಗೆ ಬಂದಿರುವ ವಿಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಆಲೋಚಿಸಿ , ನಾಳೆ ಮುಂಜಾನೆಯೇ ಮುಹೂರ್ತ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿ ಮಲಗಿದ್ದು ಮತ್ತೆ ನೆನಪಾಯಿತು . ಅದೆಷ್ಟೋ ವಿಚಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಆಲೋಚಿಸುತ್ತಾ ಬದುಕುತ್ತಿರುವಾಗ , ಹೇರ್ ಕಟ್ ಎಂಬ ಸಂದರ್ಭ ಅವೆಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಒಂದು ವಿರಾಮ ನೀಡುತ್ತದೆ . ಹೇರ್ ಕಟ್ ಮಾಡುವವನ ಕೈಚಳಕವನ್ನು ಗಮನಿಸುತ್ತಾ , ಆತ ತಿಳಿಸುವ ಹಾಗು ಕೇಳುವ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ವಿಚಾರಗಳಿಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸುತ್ತಾ , ಹಿಂದೆಂದೂ ಇಷ್ಟವಾಗದ ಹಾಡು ಚೆನ್ನಾಗಿದೆಯಲ್ಲಾ ಎಂದು ಅವಲೋಕಿಸುತ್ತಾ ಹಾಯಾಗಿರುವ ಸಮಯವದು. ನಾನು ಅಲ್ಲಿಗೆ ತಲುಪಿದಾಗ , ಆತ ಆಗತಾನೆ ಬೀಗ ತೆಗೆದು ಬೇಕೋ ಬೇಡವೋ ಎಂಬಂತೆ ಅಂಗಳವನ್ನು ಒಂದಿಷ್ಟು ಗುಡಿಸಿ , ಪಕ್ಕದ ಅಂಗಡಿಯಲ್ಲಿ ಟೀ ಕುಡಿಯುತ್ತಾ ನಿಂತಿದ್ದ. ನಾನು ಬಂದಿರುವುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ , ” ಕೂತ್ಕೊಳಿ ಸರ್ , ಬರ್ತೀನಿ ” ಎಂದ. ಅಲ್ಲಿ ಎದುರಿಗಿದ್ದ ಕನ್ನಡಿಯಿಂದ ಆತನನ್ನೇ ದಿಟ್ಟಿಸುತ್ತಾ ಕುಳಿತೆ. ನಾನು ತುಸು ಗಡಿಬಿಡಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಅರಿತು , ಬೇಗನೇ ಟೀ ಕುಡಿದು ಬಂದ . ಅಂತಹ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿಯೂ ಕೆಲಸ ಪ್ರಾರಂಭಿಸದೆ , ಮೊದಲು ಅಲ್ಲಿದ್ದ ಕಸವನ್ನು ಗುಡಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ಆತನ ಶಿಸ್ತನ್ನು ಮೆಚ್ಚಬೇಕು . ಕಸಗುಡಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ನನ್ನನ್ನು ನೋಡಿ , ” ಟೀ ಕುಡಿತಿರಾ ಸರ್ ? ” ಎಂದು ಕೇಳಿದ. ನನಗೆ ಸಿಟ್ಟು ಬರದೆ ಇರಲಿ ಎಂದು ಸಮಾಧಾನಪಡಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಆತ ಕೇಳಿರಬಹುದು . ಆದರೆ , ಕಳೆದುಹೋಗಿರುವ ಮಾನವ ಸಂಬಂಧದ ಕಾಳಜಿಯನ್ನೊಮ್ಮೆ , ತಿಂಡಿ ತಿನ್ನುವ ಮೊದಲೇ ಕೆಲಸ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವಾತ ನೆನಪಿಸಿದ್ದು ಸುಳ್ಳಲ್ಲ ತಾನೆ ?

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

<span>%d</span> bloggers like this: