ಯಾರವರು ?!

ತವರೂರನ್ನು ಬಿಟ್ಟು , ಕಾರಣಾಂತರಗಳಿಂದ ಇರಬೇಕಾಗಿರುವ ಊರಿಗೆ ಹೊರಡುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಂದೂ ಬಯಸಿರದ ಆಸೆಗಳು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಹುಟ್ಟುತ್ತವೆ. ನೀವು ಕಣ್ಣೆತ್ತಿಯೂ ನೋಡಿರದ ಪುಟ್ಟ ಹೊಟೇಲಿನಲ್ಲಿ ನಿಂತು ಚಹಾ ಕುಡಿಯಬೇಕೆಂದು ಅನಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಬಾರಿಯೂ ಓಡಾಡಿರದ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ಅಲೆದಾಡುವ ಬಯಕೆ ಮೂಡುತ್ತದೆ. ವೇಗವಾಗಿ ವಾಹನದಲ್ಲಿ ಓಡಾಡಿದ ಊರಿನಲ್ಲಿ , ನಡೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಬೇಕು ಎಂದನಿಸುತ್ತದೆ . ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮಿಗಿಲಾಗಿ , ಎದುರಾಗುವ ಅನಾಮಿಕನೂ ಸಂಬಂಧಿಕನಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಾನೆ . ಈ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಸಂಬಂಧಿಕರ ಲೋಕದ ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರಧಾರಿಗಳೆಂದರೆ , ನಾವು ಪ್ರಯಾಣಿಸಲಿರುವ ಬಸ್ಸಿನ ( ಅಥವಾ ಇನ್ಯಾವುದೋ ವಾಹನದ) ಚಾಲಕ ಹಾಗು ಕಂಡಕ್ಟರ್ . ಎಂದೂ ನೋಡಿರದ ಮುಖಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ , ದೂರದ ಊರಿಗೆ ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವ ವಿಪರ್ಯಾಸ. ದುಖ ತುಂಬಿದ ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಸಾಂತ್ವಾನ ಹೇಳಿ , ಇದುವೇ ಬದುಕಿನ ಕರಾಳ ಸತ್ಯ , ಬೆಳಗಾಗುವುದರೊಳಗೆ ಚೇತರಿಸಿಕೊ ಎಂದು ಕಣ್ಣಿನಲ್ಲೇ ಹೇಳಿಬಿಡುವ ಹಿತೈಷಿಗಳು.ಊರು ತಲುಪಿ ಬಸ್ಸಿನಿಂದ ಇಳಿಯುವ ಮುನ್ನ ಒಂದು ಬಾರಿ ಅವರ ಮುಖಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ಮೂಡುವ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ನಮ್ಮಲ್ಲೇ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ತೆರಳುವ ಸ್ವಾಭಿಮಾನಿಗಳಾದ ನಾವು , ಉತ್ತರಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಿದೆ . ಪಯಣದುದ್ದಕ್ಕೂ ಯಾವುದರ ಅರಿವೂ ಇಲ್ಲದೆ ನಿದ್ರಿಸುವ ನಾವು ಪಯಣಿಗರಾದರೆ , ನಿದ್ರೆ ಮರೆತು ನಮ್ಮನ್ನು ಊರಿಗೆ ತಲುಪಿಸುವ ಅವರು ಯಾರು? ಪಯಣಿಗರೊ ?! ಸಂಬಂಧಿಕರೊ?!

2 thoughts on “ಯಾರವರು ?!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

<span>%d</span> bloggers like this: